Nghị định 17/2015/NĐ-CP có áp dụng cho người làm việc ngoài biên chế không?

Tôi hiện đang là cán bộ được UBND huyện ký hợp đồng để làm việc tại Phòng TC-KH của huyện theo thời hạn 1 năm 1 lần, hiện đang được hưởng 100% lương của bậc 1 hệ số 2,34, năm nay đã là năm thứ 3 tôi được ký hợp đồng. Hợp đồng của tôi có ghi là: “hợp đồng ngoài chỉ tiêu biên chế”. Vậy tôi có nằm trong đối tượng được tăng lương theo nghị định 17/2015 không ạ. Xin cảm ơn!

Trả lời tư vấn. Cảm ơn bạn đã gửi yêu cầu tư vấn tới công ty Luật Sư Toàn Quốc, trường hợp này chúng tôi tư vấn cho bạn như sau:

Theo quy định tại Điều 2 Thông tư 32/2015/TT – BTC khi xác định nhu cầu kinh phí thực hiện điều chỉnh tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang có hệ số lương từ 2,34 trở xuống theo Nghị định số 17/2015/NĐ-CP thì tổng số cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang có hệ số lương từ 2,34 trở xuống để xác định nhu cầu kinh phí thực hiện các Nghị định số 17/2015/NĐ-CP là số thực có mặt tại thời điểm báo cáo (số có mặt tại thời điểm 01/01/2015), nằm trong tổng số biên chế được cấp có thẩm quyền giao năm 2015.

Như vậy, nếu bạn thuộc đối tượng ngoài biên chế, bạn không thuộc đối tượng được tăng lương theo quy định của Nghị định 17/2015/NĐ – CP.

Trên đây là nội dung tư vấn của Luật Sư Toàn Quốc về vấn đề bạn yêu cầu tư vấn: Nghị định 17/2015/NĐ-CP có áp dụng cho người làm việc ngoài biên chế không?. Nếu còn vướng mắc, chưa rõ hoặc cần hỗ trợ pháp lý khác bạn vui lòng liên hệ qua Email hoặc gọi điện đến bộ phận luật sư tư vấn trực tuyến để được tư vấn.

0/5 (0 Reviews)

Leave a Comment

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.